Trò chuyện với ông Văn Việt Thành, kiều bào tại Thái Lan, Trưởng Ban Truyền thông khu di tích lịch sử Chủ tịch Hồ Chí Minh tại tỉnh Udon Thani, phía Đông Bắc Thái Lan, về tình cảm của Việt kiều Thái Lan với Chủ tịch Hồ Chí Minh và với quê hương, đất nước.
Khách mời: Bà Hồ Thị Kim Ngân, Phó Trưởng Ban Quan hệ Lao động, Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam.
Trao đổi với Phó Giáo sư, Tiến sỹ Phạm Trung Lương.
Khách mời: bà Hồ Thị Kim Ngân, Phó Trưởng Ban Quan hệ lao động, Tổng liên đoàn lao động Việt Nam.
Trao đổi với Đại biểu Quốc hội Ngọ Duy Hiểu, Phó Chủ tịch Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam.
Đẹp… đến chết người! Đó là thực tế đang diễn ra khi liên tiếp thời gian gần đây xảy ra các vụ tai biến sau làm đẹp, thẩm mĩ viện dẫn tới tử vong. Đáng lo ngại là tình trạng này xảy ra cả ở cơ sở lớn, được cấp phép như cơ sở thẩm mỹ viện EMCAS; cơ sở thẩm mỹ viện Kengnam ở Thành phố Hồ Chí Minh.
Chị em đi nâng ngực: chết; căng da mặt: chết; thậm chí xăm chân mày... cũng chết đã và đang làm dư luận bất an với các cơ sở làm đẹp hiện nay. Nhu cầu làm đẹp là một nhu cầu chính đáng của mọi người. Song để làm đẹp đến… chết người khiến chúng ta phải đặt những dấu hỏi về tình trạng bát nháo các cơ sở làm đẹp hiện nay, công tác quản lý kiểm tra, cấp phép như thế nào lại để xảy ra các vụ việc nghiêm trọng như vậy? Trách nhiệm thuộc về ai? Làm gì để ngăn chặn tình trạng các cơ sở làm đẹp với những lời quảng cáo có cánh, nở rộ, mọc lên như nấm sau mưa mà bất chấp y đức, nghiệp vụ?
Cùng VOV1 trao đổi với Bác sỹ Trần Văn Phúc, bệnh viên Xanh-pôn, Hà Nội.
Khách mời: Tiến sỹ Trần Thu Hương, giảng viên khoa Tâm lý, Trường Đại học Khoa học xã hội và nhân văn – Đại học Quốc gia Hà Nội sẽ bàn luận về việc: phải chăng xã hội đang xuất hiện nhiều người hung hãn hơn? Nguyên nhân của thực trạng này là gì và cần phải nhìn nhận ra sao?
Khách mời: bà Huỳnh Thị Hải Vân, Giám đốc trung tâm Dân số - sức khoẻ sinh sản của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam.
Khách mời: Phó Giáo sư, Tiến sĩ Vũ Thị Tú Anh, Phó Vụ trưởng phụ trách - Vụ Giáo dục Thường xuyên - Bộ Giáo dục và Đào tạo.
Cùng uống trà sáng và trò chuyện với Biên tập viên Thanh Trường trong “Chuyện bàn trà” là nhà văn Nguyễn Ngọc Tiến với câu chuyện “Hà Nội và những cái nhất”.
Khách mời là bà Phạm Thu Lan, Phó Viện trưởng Viện Công nhân và Công đoàn.
Khách mời: Phó Giáo sư - Tiến sỹ Phạm Bích San, Liên hiệp các Hội khoa học và kỹ thuật Việt Nam.
Trao đổi với Nhà báo Việt Văn, Báo Lao động.